วันนี้ไปเชงเม้ง เนื่องจากอากาศดีมากเลยหยิบ S4 ขึ้นมาถ่ายรูป พอถ่ายเสร็จก็นั่งลงแล้ววางเครื่องไว้บนตักเพราะต้องหยิบของ ทันใดนั้นเองมันก็ตกพื้น T-T พอหยิบขึ้นมาดูก็พบว่าหน้าจอนี่เพี้ยนไปแล้วจย้า
![](https://blog.zartre.com/wp-content/uploads/2023/03/1_38i0YL4G9lO6PAlD6mChkA-1024x683.webp)
เห็นเส้นเขียวๆ ด้านล่างจอมั้ยยยยย วอทททท (รูปนี้ถ่ายตอนกลับมาบ้านแล้ว)
![](https://blog.zartre.com/wp-content/uploads/2023/03/1_Gjb5d82TUp3Q83q2JJ37hw-1024x683.webp)
![](https://blog.zartre.com/wp-content/uploads/2023/03/1_gxnZTXEOefk8r53iNKs9pw-1024x683.webp)
ตอนนี้สภาพจอก็เป็นอย่างที่เห็นครัช แต่ยังสามารถใช้งานได้ปกติ เพียงแต่มันจะมีพื้นที่เล็กๆ ที่บางพิกเซลมันจะเป็นสีม่วง หลังจากที่ผ่านไป 6 ชั่วโมงก็พบว่าพิกเซลสีม่วงบางจุดเริ่มกลายเป็นสีดำ (ทีนี้อะไรอีกล่ะ = = )
ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะมาอัพเดตเรื่อยๆ ในบล๊อกนี้นะครับ นี่ก็กะว่าจะต้องเอาไปเปลี่ยนจอที่ศูนย์ละ ไม่งั้นเดี๋ยวรอนาน T-T
อัพเดต 17 เมษายน: [Samsung] เปลี่ยนจอ S4 มาสองรอบแล้วเจอจอม่วง
หมายเหตุ
- เครื่องไม่ได้ใส่เคส
- เป็นพื้นปูน
Leave a Reply